Yaya ya kamata a yi amfani da jirage marasa matuka masu fesa aikin gona?

Amfani da jirage marasa matuki na noma

1. Ƙayyade ayyukan rigakafi da sarrafawa
Dole ne a san irin nau'in amfanin gona da za a sarrafa, wurin da za a sarrafa, wurin, wurin, kwari da cututtuka, tsarin da za a bi, da magungunan kashe qwari da ake amfani da su tukuna.Waɗannan suna buƙatar aikin shiri kafin tantance aikin: ko binciken ƙasa ya dace da kariyar jirgin, ko ma'aunin yanki daidai ne, da kuma ko akwai wurin da bai dace da aiki ba;bayar da rahoto game da cututtuka na gonaki da kwari, da kuma ko aikin kula da lafiyar jirgin yana gudana ne ta hanyar aikin kare lafiyar jirgin ko kuma magungunan kashe kwari na manoma, wanda ya shafi ko manoma sun sayi maganin kwarin da kansu ko kuma kamfanonin gonaki na cikin gida su ba su.

(Lura: Tunda magungunan kashe qwari na buƙatar ruwa mai yawa don tsomawa, kuma jirage masu kariya na shuka suna adana kashi 90% na ruwa idan aka kwatanta da aikin hannu, ba za a iya shafe foda gaba ɗaya ba. ya zama toshe, don haka rage ingantaccen aiki da tasirin sarrafawa.)

Baya ga foda, magungunan kashe qwari kuma sun ƙunshi ruwa, masu dakatarwa, abubuwan da za a iya tattarawa, da sauransu.Ana iya amfani da su ta hanyar da ta dace, kuma akwai lokacin rarrabawa.Saboda gaskiyar cewa ingancin aiki na jiragen kare kariya daga shuka ya bambanta daga kadada 200 zuwa 600 a kowace rana dangane da filin, ya zama dole a tsara babban adadin magungunan kashe qwari a gaba, don haka ana amfani da manyan kwalabe na magungunan kashe qwari.Ƙungiyar sabis na kariyar jirgin tana shirya magungunan kashe qwari na musamman don kariyar jirgin da kanta, kuma mabuɗin haɓaka aikin aiki shine rage lokacin da ake buƙata don rarrabawa.

2. Gano ƙungiyar kare jirgin
Bayan kayyade ayyukan rigakafi da sarrafawa, dole ne a ƙayyade adadin ma'aikatan kariya na jirgin sama, jirage marasa matuƙar kariya na shuka, da motocin jigilar kayayyaki bisa la'akari da abubuwan da ake buƙata na rigakafi da sarrafawa.
Dole ne a ƙayyade wannan bisa nau'in amfanin gona, yanki, ƙasa, kwari da cututtuka, sake zagayowar sarrafawa, da ingantaccen aiki na kariyar tsiro guda ɗaya.Gabaɗaya, amfanin gona yana da ƙayyadaddun zagayowar sarrafa kwari.Idan ba a gama aikin a kan lokaci ba yayin wannan sake zagayowar, ba za a sami tasirin da ake so na sarrafawa ba.Manufar farko ita ce tabbatar da inganci, yayin da manufa ta biyu ita ce haɓaka aiki.

labarai1


Lokacin aikawa: Satumba-03-2022